09887 09698

Hỗ trợ online
Hà Nội
TP.HCM

Danh sách các trường phổ thông tiêu biểu tại New Zealand

Thứ Tư - 20/03/2019
STT Tên Trường Địa điểm Lớp đào tạo Website
1 Auckland Grammar School Auckland Lớp 9- 13 & chương trình Cambridge – A levels www.ags.school.nz
2 Avondale College Auckland Lớp 9- 13 & chương trình Cambridge www.avcol.school.nz
3 Botany Downs Secondary College Auckland Lớp 9- 13 www.bdsc.school.nz
4 Green Bay High School Auckland Lớp 9- 13 www.greenbayhigh.school.nz
5 Long Bay College Auckland Lớp 9- 13 www.longbaycollege.com
6 Mount Albert Grammar School Auckland Lớp 9- 13 www.mags.school.nz
7 Mt Roskill Grammar School Auckland Lớp 9- 13 www.mrgs.school.nz
8 Northcote College Auckland Lớp 9- 13 www.northcote.school.nz
9 Onehunga High School Auckland Lớp 9- 13 www.onehungahigh.school.nz/
10 Pakuranga College Auckland Lớp 9- 13 www.pakuranga.school.nz
11 Pukekohe High School Auckland Lớp 9- 13 www.pukekohehigh.school.nz
12 St Dominic’s College Auckland Lớp 7- 13 www.stdoms.ac.nz
13 Rosehill College Auckland Lớp 9- 13 rosehillcollege.school.nz/
14 Glendowie College Auckland Lớp 9- 13 www.gdc.school.nz/
15 Taylors College Auckland Auckland Tiếng Anh, Dự bị ĐH www.taylorsauckland.ac.nz/
16 Westlake Girls High School Auckland Lớp 9- 13 www.westlakegirls.school.nz
17 Epsom Girls Grammar School (EGGS) Auckland Lớp 9- 13 www.eggs.school.nz/
18 Somerville Intermediate school Auckland Lớp 7- 8 www.somervilleintermediate.school.nz/
19 Waiuku College Auckland Lớp 9- 13 www.waiuku-college.school.nz/
20 Howick college Auckland Lớp 9- 13 www.howickcollege.school.nz/
21 Westlake Boys High Schools Auckland Lớp 9- 13 & chương trình Cambridge www.westlake.school.nz/
22 Edgewater College Auckland Lớp 9- 13 www.edgewater.school.nz/
23 Newlands College Wellington Lớp 9- 13 www.newlands.school.nz
24 Paraparaumu College Wellington Lớp 9- 13 www.paraparaumucollege.school.nz
25 St Patrick’s College Wellington Wellington Lớp 9- 13 www.stpats.school.nz
26 Upper Hutt College Wellington Lớp 9- 13 www.upperhutt.school.nz
27 Wellington Girls’ College Wellington Lớp 9- 13 www.wgc.school.nz
28 Wellington High School Wellington Lớp 9- 13 www.whs.school.nz/
29 Onslow College Wellington Lớp 9- 13 www.onslow.school.nz/
30 Wellington College Wellington Lớp 9- 13 www.wellington-college.school.nz/
31 Napier Boys High School (NBHS) Hawke’s Bay Lớp 9- 13 www.nbhs.school.nz/
32 Aotea College Porirua Lớp 9- 13 aotea.school.nz/
33 John Paul College Vịnh Plenty Lớp 7- 13 www.jpc.school.nz
34 Mt Maunganui College Vịnh Plenty Lớp 9- 13 www.mmc.school.nz/international
35 Tauranga Girls’ College Vịnh Plenty Lớp 9- 13 www.tgc.school.nz/
36 Tauranga Boys’ College Vịnh Plenty Lớp 9- 13 www.tbc.school.nz/
37 Cambridge High School Waikato Lớp 9- 13 www.internationalstudents.school.nz
38 Awatapu College Manawatu- Wanganui Lớp 9- 13 www.awatapu.school.nz/
39 Palmerston North Boys’ High School Manawatu- Wanganui Lớp 9- 13 www.pnbhs.school.nz/
40 Palmerston North Girls’ High School Manawatu- Wanganui Lớp 7- 13 www.pnghs.school.nz/
41 St. Peter’s College Manawatu- Wanganui Lớp 7- 13 www.stpeterspn.school.nz/
42 Marlborough Girls’ College Nelson Marlborough Lớp 9- 13 www.mgc.school.nz
43 Nayland College Nelson Marlborough Lớp 9- 13 www.nayland.school.nz
44 Garin College Nelson Marlborough Lớp 9- 13 & chương trình Cambridge www.garincollege.ac.nz
45 Nelson College For Girls Nelson Marlborough Lớp 9- 13 www.ncg.school.nz/
46 Burnside High School Canterbury Lớp 9- 13 http://www.burnside.school.nz/
47 Christ’s College Canterbury Lớp 9- 13 www.christscollege.com
48 Mountainview High School Canterbury Lớp 9- 13 www.mountainview.school.nz
49 Villa Maria College Canterbury Lớp 7- 13 www.villa.school.nz
50 Christchurch Boy’s High School Canterbury Lớp 9- 13 www.cbhs.school.nz/
51 Bayfield High School Otago Lớp 9- 13 www.bayfield-high.school.nz
52 Kavanagh College Otago Lớp 7- 13 www.kavanagh.school.nz
53 Otago Girls’ High School Otago Lớp 9- 13 www.otagogirls.school.nz
54 Taieri College Otago Lớp 7- 13 www.taieri.school.nz/Home
55 King’s High school Otago Lớp 9- 13 www.kingshigh.school.nz/
56 Otago Boys’ High School Otago Lớp 9- 13 obhs.school.nz/
57 James Hargest College Southland Lớp 7- 13 www.jameshargest.school.nz
58 Southland Girls’ High School Southland Lớp 7- 13 www.southlandgirls.school.nz
59 Middleton Grange School Chrischurch Lớp 1- 13 www.middleton.school.nz/

Tham khảo:

Vui lòng liên hệ với chúng tôi nếu các bạn cần trợ giúp để tìm thông tin :)

Tag xem thêm: du hoc ucdu hoc mydu hoc anh

Bài viết liên quan

CÁC TRƯỜNG PHỔ THÔNG NEW ZEALAND

Mặc dù có nhiều loại trường, các trường phổ thông tại NZ đều phải đáp ứng những yêu cầu của bộ Giáo dục về chương trình đào tạo, cơ sở vật chất, giáo viên, môi trường học tập…Học sinh kết thúc chương trình phổ thông vào năm 17 hoặc 18 tuổi.

THÔNG TIN CHUNG VỀ NEW ZEALAND

New Zealand là một đảo quốc tại khu vực tây nam của Thái Bình Dương. Về địa lý, New Zealand gồm hai đại lục chính là đảo Bắc và đảo Nam, và các đảo nhỏ…

VÌ SAO CHỌN DU HỌC New Zealand?

 11 lý do chọn học ở New Zealand: 1. Gần gũi: NZ gần gũi với toàn thế giới, thông qua các phương tiện thông tin đại chúng, internet, phương tiện…

HỆ THỐNG GIÁO DỤC NEW ZEALAND

Hệ thống giáo dục New Zealand được chia thành bậc phổ thông và bậc cao (gồm cao đẳng và đại học). Năm học tại NZ có khác nhau một chút giữa các trường, nhưng nhìn chung là bắt đầu từ tháng 1 và kết thúc vào giữa tháng 12 với bậc học tiểu học, trung học, cao đẳng và từ tháng 2 đến tháng 11 với bậc đại học.

Mời dự: International Open Week – ĐẠI HỌC AUCKLAND

Auckland Uni thân mời các bạn tham dự “International Open Week” tổ chức ngày 15 – 16/09/2021, ONLINE. Nếu bạn muốn du học NZ, thì đây là cơ hội để…

Hội thảo: Du học chuyển tiếp từ Việt Nam ra Nước ngoài

Ai chuyển- Cách chuyển- Công nhận Tín chỉ… *** Dưới đây là những nội dung cơ bản sẽ được chia sẻ trong hội thảo: Ai có thể chuyển tiếp? Ngành…

Chọn nước du học

Đăng ký tư vấn